Trang ChínhTrang Chính  Latest imagesLatest images  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  

Share
/t6-topicBài gửiĐã gửi: Sat Jan 08, 2011 2:55 pm  
Vui Lên Bạn Ơi....

CôMiNam
CôMiNam
♥ Root ♥

» avatar-dulieu : 57,11495|47,11460|50,11807|49,10863|64,12636|51,11465|48,12294|58,12154|66,11455
» Gender : 1 . Nam
» Sinh nhật : 15/10/1991
» Age : 32
» Posts : 1217
» Coins : 117725
» Đang yêu
» Status Status : Vui Lên Bạn Æ i....
http://www.vipenter.biz  
Icon 1Tiêu đề bài viết: Nơi ấy , con đi về!
Gia đình-điều mà ai cũng mong muôn đc có!
Tôi cũng có 1 gia đình.Nơi mà tôi mỗi khi vấp ngã,đau buồn có thể ngủ 1 giấc ngon lành!
Cứ tưởng gia đình tôi sẽ hp lắm, nhưng ko phải thế đâu bạn?HP là do mình tại ra, và do chính mình giữ gìn nó.
Gia đình tôi sông tại 1 miền quê nghèo của tỉnh HT.Tôi đc sinh ra trong 1 gia đình cũng tương đối khá giá nên cũng chưa bao giờ phải làm những công việc nặng nhọc.Cứ ngỡ c/s của tôi rất hp êm ấm,nhưng ông trời lại đem đến cho tôi 1 cuộc sống khác.
Bố mẹ tôi đều là công nhân viên chức nhà nc,nhưng nhờ có buôn bán làm ăn ngoài nên cũng có điều kiện hơn những ng khác.Mẹ tôi cấm tôi chơi với những bạn học kém hơn mình,ko cho tôi đi chơi hay đi ăn sinh nhật vào buổi tối,thậm chí muốn xin xuống bà tôi cũng khó, mẹ luôn lấy lý do mẹ bận,bố bận không có thời gian đi.Cuộc sống tôi trở nên nhàm chán,tôi ít bạn và bắt đầu từ đó tính cách tôi thay đổi hoàn toàn.
C/s khá gải của gia đình đã đẩy gia điình tôi tới sự tan vỡ.Bố có tiền thì rượu chè be bét,lô đề đến mức gia đình bán ko còn ji ngoài ngôi nhà đang ở.
Và thế là gia điình tôi đi lên với 2 bàn tay trắng,bố mẹ tôi từng viết đơn ly di,từng ăn riêng sống riêng nhưng tất cả vì chúng tôi.Mẹ và bố tôi chẳng mấy khi nói chuyện với nhau.Tôi đi học xa ít khi về, mỗi khi về đều phải lo lắng rẳng mình sẽ ăn cơm với bố hay mẹ?tôi đau đầu và thường ít khi về nhà.
Anh trai tôi-1 quý tử của cả gia đình cũng góp phần điên đảo cuộc sống.Mẹ tôi lưng còng ra gánh vác nợ rồi thì nuôi tôi và ah trai ăn học.
Tôi đã từng ghét cả bố và mẹ,tôi ghét tất cả vì mọi ng làm tôi xấu hổ?chẳng bao giờ mẹ đi họp phụ huynh cho tôi,nếu có thì may ra 1 năm 1 lần.mẹ chỉ biết trách tôi khi tôi học kém hơn các bạn và lăng mạ tôi ki tôi ko làm đc những điều bố mẹ tôi mong đợi.Tôi hiểu,nhưng lòng tự trọng quá cao,tôi ko thể đứng thế mà chịu.
Tôi cất lên nhưng suy nghĩ của bản thân.Kq là bố mẹ tôi quay trở lại sống với nhau.Nhưng hp là điều ko thể?
tôi đã từng hận mẹ vì mẹ luôn cấm đoán tôi nhưng ji tôi thích ngay cả cái nhỏ nhất và luôn cho anh tôi nhưng ji anh tôi muốn mặc dù anh tôi làm mẹ đau đầu ko it.tôi từng tị nạnh,từng ghen ghét với anh.nhưng tôi bít 1 điều là ,có ghen ghét ah tôi bao nhiêu đi nữa thì tôi và ah là 1 gia đình và cần phải bảo vệ che chở cho nhau.
Nhưng điều có gắng của tôi đã có khởi sắc.Đừng bao giờ than vãn về gia đình mình.Vì bạn có biết rằng bạn còn hp hơn rất nhìu ng ko?
**************** Chia sẻ với bạn bè bài viết này ****************

Copy link bên dưới và gửi tới nick yahoo bạn bè của bạn!

Nhân Vật Của

CôMiNam

avatar-dulieu : 57,11495|47,11460|50,11807|49,10863|64,12636|51,11465|48,12294|58,12154|66,11455
Sinh nhật : 15/10/1991
Coins : 117725
Đang yêu
Status Status : Vui Lên Bạn Ơi....

Đầu trang   

Trả lời nhanh

Similar topics